![](http://www.spph.go.th/uploads/articles_icon/2020_12/919_iconview_1607418162.jpg)
โรงพยาบาลสมเด็จพระปิ่นเกล้า จัดตู้ “ ปิ่นเกล้าปันสุข ”
พลเรือตรี ธนรักษ์ เอี่ยวสานุรักษ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสมเด็จพระปิ่นเกล้า กรมแพทย์ทหารเรือ เป็นประธานเปิดตู้ “ ปิ่นเกล้าปันสุข ” ภายใต้โครงการ “ ปิ่นเกล้าปันน้ำใจ สานสายใยสู่ชุมชน ” เพื่อแบ่งปันสิ่งของอุปโภคบริโภคที่จำเป็นในชีวิตประจำวัน ให้กับประชาชนที่ได้รับผลกระทบจากสถานการณ์การแพร่ระบาดของไวรัสโคโรน่า 2019 (Covid-19) ณ บริเวณประตูทางเข้า-ออก รพ.ฯ หอพักพยาบาล 11 ชั้น และบริเวณด้านข้างลิฟท์ อาคารผู้ป่วยนอก ชั้น 1 (ตรงข้ามร้านอเมซอน) เมื่อวันที่ 27 พฤษภาคม 2563