![](http://www.spph.go.th/uploads/articles_icon/2020_12/756_iconview_1607410186.jpg)
นายกสมาคมภริยาทหารเรือ มอบเงินสนับสนุนการป้องกัน
นาวาเอกหญิง อุบลวรรณ รุดดิษฐ์ นายกสมาคมภริยาทหารเรือ มอบเงินสนับสนุนการป้องกัน ดูแลรักษาและแก้ไขปัญหาการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรน่า Covid-19 จำนวน 500,000 บาท และมอบอุปกรณ์ป้องกันส่วนบุคคล PPE จำนวน 50 ชุดให้กับโรงพยาบาลสมเด็จพระปิ่นเกล้า พร. โดยมี พลเรือตรี ธนรักษ์ เอี่ยวสานุรักษ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสมเด็จพระปิ่นเกล้า พร. รับมอบ ณ สมาคมภริยาทหารเรือ เขตพระนคร กรุงเทพมหานคร เมื่อวันที่ 28 เมษายน 2563