![](http://www.spph.go.th/uploads/articles_icon/2024_06/6320_iconview_1717724331.jpg)
สน.สร้างเสริมสุขภาพและการฟื้นฟู กลุ่มงานอาชีวเวชกรรม รพ.ฯ ร่วมกับ สหวิชาชีพ จัดกิจกรรม
สำนักงานสร้างเสริมสุขภาพและการฟื้นฟู กลุ่มงานอาชีวเวชกรรม โรงพยาบาลสมเด็จพระปิ่นเกล้า กรมแพทย์ทหารเรือ ร่วมกับ สหวิชาชีพ จัดกิจกรรม “ โรงพยาบาลสมเด็จพระปิ่นเกล้า ห่วงใยสุขภาพกำลังพลกองทัพเรือและครอบครัว ” โดยมี นาวาเอก สิงหชัย ประไพสุวรรณ รองผู้อำนวยการสำนักปฏิบัติการ กรมสื่อสารและเทคโนโลยีสารสนเทศทหารเรือ เป็นประธานในพิธีเปิดฯ ซึ่งได้มีกิจกรรมการให้คำแนะนำการออกกำลังกาย และการปรับเปลี่ยนพฤติกรรมการบริโภค ตลอดจนสร้างแรงจูงใจให้กับกำลังพลที่เข้าร่วมกิจกรรมได้มีสุขภาพที่สมบูรณ์แข็งแรง ณ กรมการสื่อสารและเทคโนโลยีสารสนเทศทหารเรือ กรุงเทพฯ เมื่อวันที่ 5 มิถุนายน 2567