![](http://www.spph.go.th/uploads/articles_icon/2024_06/6287_iconview_1717485739.jpg)
สน.ส่งเสริมวิจัย รพ.ฯ จัดโครงการส่งเสริมงานวิจัย รพ.ฯ ประจำปี งป.67
พลเรือตรี วสุธา ข่ายแก้ว ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสมเด็จพระปิ่นเกล้า กรมแพทย์ทหารเรือ เป็นประธานเปิดโครงการส่งเสริมงานวิจัย รพ.ฯ ประจำปี งป.67 ในกิจกรรมสัมมนางานวิจัยเพื่อการใช้ประโยชน์ หัวข้อ “ การใช้ Generative AI เป็นผู้ช่วยวิจัย ” โดยมี อาจารย์อดุลวิทย์ ชินาภาษ ให้เกียรติเป็นวิทยากรบรรยายให้ความรู้ จัดโดย สน.ส่งเสริมวิจัย รพ.ฯ ณ ห้องประชุม พลเรือตรี เล็ก สุมิตร ชั้น 5 อาคารพิเคราะห์และบำบัดโรค รพ.ฯ เมื่อวันที่ 29 พฤษภาคม 2567