![](http://www.spph.go.th/uploads/articles_icon/2023_08/4666_iconview_1691392870.jpg)
ศูนย์นมแม่ รพ.ฯ จัดงานกิจกรรม “ สัปดาห์นมแม่ ”
พลเรือตรี ณัฐ อิศรางกูร ณ อยุธยา ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสมเด็จพระปิ่นเกล้า กรมแพทย์ทหารเรือ เป็นประธานเปิดงานกิจกรรม “ สัปดาห์นมแม่ ” จัดโดย ศูนย์นมแม่ รพ.ฯ ซึ่งภายในงานมีนิทรรศการให้ความรู้เกี่ยวกับการเลี้ยงลูกด้วยนมแม่ และเวทีการแลกเปลี่ยนเทคนิคการเลี้ยงลูกด้วยนมแม่ได้สำเร็จและแม่ต้องทำงาน ณ บริเวณด้านหน้าศูนย์นมแม่ ชั้น 2 อาคารพิเคราะห์และบำบัดโรค รพ.ฯ เมื่อวันที่ 7 สิงหาคม 2566