![](http://www.spph.go.th/uploads/articles_icon/2022_12/4116_iconview_1670203879.jpg)
การประชุมนำเสนอระบบชำระค่าบริการการรักษาผู้ป่วยนอกผ่านแอปพลิเคชันเป๋าตัง
น.อ.ปิยะวัฒน์ วงษ์วานิช รองผู้อำนวยการโรงพยาบาลสมเด็จพระปิ่นเกล้า กรมแพทย์ทหารเรือ ฝ่ายบริหาร เป็นประธานเปิดการประชุมนำเสนอระบบชำระค่าบริการการรักษาผู้ป่วยนอกผ่านแอปพลิเคชันเป๋าตัง โดยธนาคารกรุงไทยร่วมกับทีมพัฒนา Appplication เป๋าตัง เพื่อเป็นการเตรียมความพร้อม และสร้างความเข้าใจพร้อมตอบปัญหาข้อสงสัยให้กับบุคลากรของโรงพยาบาล ก่อนเริ่มเปิดใช้งานจริง ณ ห้องประชุม พลเรือตรี เล็ก สุมิตร ชั้น 5 อาคารพิเคราะห์และบำบัดโรค รพ.ฯ เมื่อวันที่ 1 ธันวาคม 2565