![](http://www.spph.go.th/uploads/articles_icon/2021_10/3194_iconview_1634184511.jpg)
รองผู้บัญชาการทหารเรือ ส่งความห่วงใย และขอเป็นกำลังใจให้บุคลากรทางการแพทย์
พลเรือเอก สิทธิพร มาศเกษม รองผู้บัญชาการทหารเรือ มอบหมายให้ นาวาเอก ยุทธศาสตร์ ตรีโอษฐ์ และ นาวาเอก จิรพงษ์ อภิชาตวงษ์ นายทหารฝ่ายเสนาธิการ ประจำรองผู้บัญชาการทหารเรือ เป็นผู้แทนนำกระเช้าของขวัญ มามอบให้แก่บุคลากรทางการแพทย์ โรงพยาบาลสมเด็จพระปิ่นเกล้า กรมแพทย์ทหารเรือ เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจให้แก่บุคลากรทางการแพทย์ ที่อดทน เสียสละ ปฏิบัติหน้าที่ในห้วงเวลาวิกฤติของการแพร่ระบาดไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) เช่นนี้ อีกทั้งฝากความห่วงใย และขอเป็นกำลังใจให้บุคลากรทางการแพทย์ทุกท่าน เมื่อวันที่ 27 เมษายน 2564