![](http://www.spph.go.th/uploads/articles_icon/2021_10/2783_iconview_1633935292.jpg)
คุณโสภณ - คุณเยาวลักษณ์ แดงประเสริฐ และบุตร - ธิดา มอบเครี่องให้ออกซิเจนด้วยอัตราการไหลสูงพร้อมระบบ BIPAP
พลเรือตรี นิธิ พงศ์อนันต์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสมเด็จพระปิ่นเกล้า กรมแพทย์ทหารเรือ และ นาวาเอกหญิง พิมพ์สิริ ชมะนันทน์ ผู้อำนวยการศูนย์รับบริจาค รพ.ฯ รับมอบเครี่องให้ออกซิเจนด้วยอัตราการไหลสูงพร้อมระบบ BIPAP จำนวน 1 เครื่อง มูลค่า 250,000 บาท จาก คุณโสภณ - คุณเยาวลักษณ์ แดงประเสริฐ และบุตร - ธิดา เพื่อสนับสนุนการปฏิบัติงานการดูแลผู้ป่วย Covid-19 ณ อาคารผู้ป่วยนอก รพ.ฯ เมื่อวันที่ 20 พฤษภาคม 2564