![](http://www.spph.go.th/uploads/articles_icon/2020_12/1447_iconview_1607913613.jpg)
เปิดงานวันพยาบาลแห่งชาติ ประจำปี 2560 ประดู่ขาวก้าวใหม่ ก้าวต่อไป มั่นคง พัฒนา
พล.ร.ต.วิชัย มนัสศิริวิทยา ผอ.รพ.สมเด็จพระปิ่นเกล้า พร. เป็นประธานเปิดงานวันพยาบาลแห่งชาติ ประจำปี 2560 " ประดู่ขาวก้าวใหม่ ก้าวต่อไป มั่นคง พัฒนา " โดยมีพิธีมอบรางวัลพยาบาลดีเด่น/พยาบาลต้นแบบ และการเสวนา เรื่อง " พระราชปณิธานสมเด็จย่า สู่การพัฒนาพยาบาลยุค 4.0 " จัดโดย ฝ่ายการพยาบาล รพ.ฯ ร่วมกับ วิทยาลัยพยาบาลกองทัพเรือ ณ ห้องประชุม 250 ที่นั่ง อาคารพิเคราะห์และบำบัดโรค รพ.ฯ เมื่อ 20 ต.ค. 60